Skip to content
Advertisements

Mbunge wa Uganda atoa faini kwa kukoja  kwenye uzio wa ukuta wa huduma

Mjumbe wa Bunge wa Uganda alikuwa Jumanne alimaliza Ush 40,000 (kuhusu dola 10 za Marekani) kwa kosa la kuwa shida ya umma, taarifa za NTV za mitaa.
Jumuiya ya Ibrahim Abiriga wa Manispaa ya Arua alionekana mbele ya Mahakama ya Jumba la Jiji la Kampala na alishtakiwa kwa kukimbia kwenye uzio wa ukuta wa Wizara ya Fedha.
Mwendesha mashtaka aliiambia mahakama kuwa Abiriga, aliyeunga mkono na chama cha taifa cha Taifa la upinzani, alifanya kosa mnamo Septemba 25, mji mkuu Kampala.
Katika hoja yake, alisema kuwa tabia ya Mbunge ilivunja Sheria ya Matengenezo ya Mamlaka ya Mamlaka ya Jiji la Kampala na Sheria ya Amri, 2016.
Mbunge aliomba hatia, na aliamuru kulipa faini au kutumia wiki mbili jela.
Alilipa faini na ilitolewa baadaye.
Alipokuwa akihukumu Abiriga, hakimu alifikiri umri wake, na kwamba alikuwa na huzuni na kuokolewa wakati wa mahakama kwa kuomba mkosaji.
Mahakama pia ilizingatia aina ya matibabu ya Abiriga iliyowasilishwa na mwanasheria wake, akionyesha kwamba ni kisukari na kwa hiyo hawezi kudhibiti mkojo kwa muda mrefu.
Picha za Abiriga kujisaidia kwenye uzio wa ukuta wa Wizara ya Fedha ulikuwa umeenea kwenye vyombo vya habari vya Septemba, na Waiganda wengi wakamkemea kwa tendo hilo.

Advertisements

1 Comment »

%d bloggers like this: